Chào mừng các bạn đến với diễn đàn chia sẻ của SVCG Di Trạch
Để có thể sử dụng tốt nhất các chức năng của diễn đàn, mong các bạn đăng ký hoặc đăng nhập.

Thân
Chào mừng các bạn đến với diễn đàn chia sẻ của SVCG Di Trạch
Để có thể sử dụng tốt nhất các chức năng của diễn đàn, mong các bạn đăng ký hoặc đăng nhập.

Thân
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thầy Gọi Anh Em Là Bạn

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng SinhXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sun Dec 18, 2011 10:02 am
Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  chondoiyeuGiải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
[Thành viên] - chondoiyeu
Thành viên
Thành viên
Nam Tổng số bài gửi : 67
Ngày Sinh : 10/06/1991

Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh Vide

Bài gửiTiêu đề: Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh

Xin chào anh chị ! Chúc anh chị luôn bình an trong Chúa.
Như các anh chị đã biết chỉ còn mấy ngày nữa thôi là tới Đại Lễ Chúa Giáng Sinh. Tại sao lại nói như thế vì đây là sự kiện lớn trong lịch sử cứu độ. Vì Con Thiên Chúa xuống thế làm người là để đen ơn cứu độ cho chúng ta. Trong tân ước đã có rất nhiều nhà tiên chi đã tiên báo trước về việc Con Thiên Chúa xuống thế làm người. Và trong tân ước cũng có nói tới sẽ có tiêng hô trong hoàng địa là dọn đường cho Chúa đi. Vậy đường ở đây là gì? Đối với người công giáo chúng ta phải hiểu tiếng hô của ông Gioan là: Hãy sửa lại tâm hồn, suy nghĩ , việc làm, lời nói và tất cả làm chúng ta xa ngài vì tất cả những điều đó làm cho tâm hồn chúng ta thêm gồ ghề để ngày ngày chúng ta xa Chúa hơn . Để có Chúa trong Đại Lễ Giáng Sinh, tất cả mỗi người trong chúng ta hãy nhìn lại lòng mình đển xét lại tâm hồn “sửa đường cho Chúa” đi vào tâm hồn mỗi người. Vậy thứ 3 ngày 20 tháng 12 năm 2011 ở xứ Giang Xá có ban bí tích Hòa Giải với Chúa, để gội sạch tâm hồn đón Chúa vào mỗi tâm hồn chúng ta. Mong rằng mọi người cố gắng sắp sếp công việc để đến giải hòa với Chúa.

Vậy em xin chúc các anh chị có một mùa Giáng Sinh an lành.

Thu Dec 22, 2011 8:52 am
Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh  adminGiải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
[Thành viên] - admin
Admin
Admin
Nam Tổng số bài gửi : 206
Ngày Sinh : 24/12/1989

Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh Vide

Bài gửiTiêu đề: Re: Giải thoát tâm hồn mình, để đón Giáng Sinh
http://www.svcgditrach.tk

Chúc mọi người có một tâm hồn mới để đón Chúa đến, xưng tội xong thì cũng phải quyết tâm chừa bỏ tội lỗi, biết ý thức về tội thì chúng ta sẽ chánh xa được những tội lỗi. Hãy dọn đường cho Chúa đi bằng chính những việc làm hàng ngày của chúng ta.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài